SEA Games 30 ngày 4/12: 'Mưa Vàng' đến với Thể thao Việt Nam

Thứ Tư, 04/12/2019, 09:39 [GMT+7]
.
.

Cùng với các nội dung của đấu kiếm, cử tạ và thể dục dụng cụ có thể tranh chấp huy chương vàng, ngày thi đấu 4/12 chứng kiến sự xuất hiện của Ánh Viên cùng Huy Hoàng, hai kình ngư chắc chắn mang về nhiều tấm huy chương cho Đoàn Thể thao Việt Nam.

Nguyễn Diệp Phương Trâm vào chung kết nội dung 100 m tự do nữ khi xếp hạng 7 chung cuộc ở vòng loại. Ting Wen Quah (Singapore) phá kỷ lục đại hội với thời gian 54 giây 75, kỷ lục cũ là 55 giây 74.
Ở nội dung thi vòng loại 10 m ngửa nam, Lê Nguyễn Paul của Việt Nam về thứ 2 với thành tích 57 giây 21, xếp sau VĐV của Singapore.

8h40. Ánh Viên về nhất ở vòng loại 200m hỗn hợp nữ với thành tích 2 phút 18 giây 20.

Ánh Viên về nhất ở vòng loại 200m hỗn hợp nữ với thành tích 2 phút 18 giây 20.

Ở nội dung vòng loại 100m ếch nam, Phạm Thanh Bảo về đích thứ 3 với thời gian 1 phút 03 giây 58. Trong khi đó, Lê Thành Được xếp ở vị trí thứ 6.

Kim Sơn và Huy Hoàng thi vòng loại 400m tự do nam sáng 4/12.Ảnh: BTC
Kim Sơn và Huy Hoàng thi vòng loại 400m tự do nam sáng 4/12.Ảnh: BTC

Huy Hoàng dẫn đầu vòng loại 400m tự do nam, khi về nhất ở lượt bơi thứ 2 với thời gian 3 phút 55 giây 21. Trong khi đó, Kim Sơn với thành tích 4 phút 01 giây 44 cũng lọt vào chung kết.

Ở vòng loại 200m bướm nữ, hai vận động viên của Việt Nam là Lê Thị Mỹ Thảo và Nguyễn Thị Ánh Viên đều giành vé vào nội dung thi chung kết diễn ra vào tối nay, trong đó Ánh Viên về đích thứ hai lượt bơi vòng loại.

Cử tạ Việt Nam đã có một kỳ SEA Games thành công.Ảnh: Trần Giáp
Cử tạ Việt Nam đã có một kỳ SEA Games thành công.Ảnh: Trần Giáp


Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam ngày 04/12
 

BƠI:
08h06: vòng loại nội dung: 400m tự do nam, 200m bơi bướm nữ, 100m ếch nam, 200m hỗn hợp nữ, 100m ngửa nam, 100m tự do nữ
17h00: chung kết các nội dung

GOLF:
07h00: vòng loại đơn nam, đơn nữ

JUDO:
12h00: vòng loại kata đơn nam, đơn nữ

BILLIARD:
09h00: vòng 1/8 pool 10 bi đơn nam, đơn nữ
18h00: Tứ kết pool 10 bi đơn nữ

BOXING:
14h00: Tứ kết các hạng cân

BOWLING:
08h00: Chung kết đôi nam
13h00: Chung kết đôi nữ

ĐẤU KIẾM:
09h00: vòng loại kiếm liễu cá nhân nam, kiếm 3 cạnh cá nhân nữ
16h20: Chung kết kiếm liễu cá nhân nam, kiếm 3 cạnh cá nhân nữ

THỂ DỤC DỤNG CỤ:
15h00: Chung kết đơn môn: Thể dục tự do nữ, Nhảy chống nam, Xà đơn, Xà kép, Cầu thăng bằng

QUẦN VỢT:
08h00: Vòng loại, tứ kết đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ

CỬ TẠ:
12h00: Chung kết hạng 71 kg nữ
15h00: Chung kết hạng 73 kg nam

BÓNG CHUYỀN:
17h00: vòng loại nam: Philippines vs Việt Nam

BÓNG RỔ 5X5:
10h00: vòng loại Việt Nam vs Myanmar

PENCAK SILAT:
09h30: Bán kết các hạng cân đối kháng

BÓNG CHUYỀN BÃI BIỂN:
13h00: Tranh hạng 5 nam Việt Nam vs Timor Leste
13h50: Vòng loại nữ Việt Nam vs Singapore

CẦU MÂY:
07h30: Vòng loại đồng đội đôi nam

MUAY:
14h00: Chung kết nội dung biểu diễn nam, nữ

BI SẮT:
08h30: Vòng loại bộ ba nam, nữ

TRƯỢT VÁN:
16h00: vòng loại trượt ván đường phố

-------------
Ánh Viên là người được giao chỉ tiêu giành tới 8 HCV, nhiều nhất trong số các VĐV Việt Nam tham dự SEA Games 30.

Ánh Viên đăng ký tham dự 12 nội dung và sẽ thi đấu 2 nội dung 200m bướm và 200m hỗn hợp cá nhân trong ngày ra quân. 200m hỗn hợp là một nội dung mà Ánh Viên sở trường khi giành HCV suốt 3 kỳ SEA Games gần nhất.

Một kình ngư khác của Việt Nam ngày 4/12 xuất trận là Nguyễn Huy Hoàng ở nội dung 400m tự do và được hy vọng sẽ có HCV.

Trong ngày thi đấu 4/12, Thể dục dụng cụ tiếp tục thi đấu ở 5 nội dung chung kết đơn môn. Cũng tại khu phức hợp thể thao Rizal, Nguyễn Thị Như Hoa là niềm hy vọng vàng lớn nhất ở nội dung kiếm 3 cạnh của môn đấu kiếm trong ngày thi đấu thứ 4 của Đại hội.

Ở môn cử tạ, sau 3 ngày thi đấu rất thành công, Nguyễn Thị Vân (71kg) và Phạm Tuấn Anh (73kg) tiếp tục được kỳ vọng có huy chương. Muay và Bowling ở ngày thi đấu hôm nay cũng có 2 trận chung kết với sự góp mặt của VĐV Việt Nam.
------------
Danh sách VĐV giành huy chương ngày 3/12

Huy chương vàng: Phạm Quốc Khánh (Wushu, nam quyền), Hoàng Thị Duyên (Cử tạ, hạng cân 59kg nữ), Đỗ Đức Trí (Võ gậy, quyền truyền thống vũ khí), Nguyễn Thị Trang (Wushu, tán thủ hạng 65kg nữ), Bùi Trường Giang (Wushu, tán thủ hạng 60kg nam), Vũ Thành An (Đấu kiếm, kiếm chém nam), Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, hạng 64kg nữ), Đặng Nam (Thể dục dụng cụ, vòng treo).

Huy chương bạc: Trần Thị Minh Huyền (Wushu, thái cực kiếm), Ngô Văn Huỳnh (Võ gậy, quyền biểu diễn vũ khí tự do nam), Triệu Thị Hoài (Võ gậy, quyền biểu diễn vũ khí tự do nữ), Đinh Xuân Hoàng (Cử tạ, 67kg nam), Nguyễn Thị Chinh (Wushu, tán thủ hạng 48kg nữ),, Nguyễn Ngọc Trường Sơn (Cờ vua, nội dung cờ nhanh), Đỗ Thị Ngọc Hương (Thể dục dụng cụ, xà lệch).

Huy chương đồng: Trần Xuân Hiệp (Wushu, đao thuật - côn thuật nam), Nguyễn Phương Linh (Võ gậy, quyền sáng tạo vũ khí nữ), Nguyễn Anh Khôi (Cờ vua, nội dung cờ nhanh), Đỗ Thị Anh (Đấu kiếm, kiếm liễu cá nhân nữ), Đỗ Thị Vân Anh (Thể dục dụng cụ, nhảy chống nữ), Nghiêm Văn Ý (Wushu, tán thủ 56 kg nam), Đinh Văn Hường (Wushu, tán thủ 52 kg nam), Vũ Minh Đức (Wushu, tán thủ 48 kg nam), Đinh Phương Thành (Thể dục dụng cụ, ngựa vòng).

Theo Lâm Chi (thethaovanhoa.vn)

.
.
.
.
.
.
.
.